Verification: 4e7838d05962b884

#BreaktheBias : International Women’s Day 2022 आंतरराष्ट्रीय महिला दिन

Spread the love

International Womens Day 2022 quotes and sayings from inspirational women

When is International Women’s Day celebrated? | आंतरराष्ट्रीय महिला दिन कधी साजरा केला जातो ?

आंतरराष्ट्रीय महिला दिन दरवर्षी 8 मार्च रोजी साजरा केला जातो आणि आंतरराष्ट्रीय महिला दिन “महिलांच्या सामाजिक, आर्थिक, सांस्कृतिक आणि राजकीय उपलब्धी” साजरा केला जातो. स्त्री-पुरुष समानता वाढवण्यासाठी हा दिवस आहे.

When was the first International Women’s Day celebrated? | प्रथम आंतरराष्ट्रीय महिला दिन कधी साजरा करण्यात आला ?

#BreaktheBias : International Women's Day 2022 आंतरराष्ट्रीय महिला दिन
International Women’s Day 2022

1900 च्या दशकाच्या सुरुवातीच्या काळात औद्योगिक देशांमधील महिला हक्क चळवळीतून या दिवसाचा जन्म झाला. अमेरिकेच्या सोशलिस्ट पार्टीने 1909 मध्ये प्रथम राष्ट्रीय महिला दिन घोषित केला. तो 1913 पर्यंत फेब्रुवारीच्या शेवटच्या रविवारी साजरा केला जाईल. 1910 मध्ये, कोपनहेगनमध्ये कार्यकर्त्या आणि राजकीय संघटनांच्या महिलांच्या मेळाव्यात कार्यरत महिलांच्या दुसऱ्या आंतरराष्ट्रीय परिषदेत, आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाची कल्पना मांडण्यात आली आणि मंजूर करण्यात आली.

पुढील वर्षी 19 मार्च 1911 रोजी अनेक युरोपीय देशांमध्ये हा दिवस प्रथमच साजरा केला. या उत्सवांमध्ये महिलांच्या मतदानाचा हक्क आणि लिंगभेद संपुष्टात आणण्यासाठी रॅली आणि कार्यक्रमांचा समावेश होता.

1914 पासून 8 मार्च ही आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाची निश्चित तारीख आहे, जेव्हा हा दिवस ग्रेगोरियन कॅलेंडरवर 23 फेब्रुवारी रोजी साजरा करणार्‍या रशियन महिलांच्या अनुषंगाने हलविला गेला. संयुक्त राष्ट्र संघाने 1975 मध्ये पहिल्यांदा आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाला मान्यता दिली.

What is the theme of this year’s International Women’s Day? | या वर्षीच्या आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाची थीम काय आहे?

या वर्षीची थीम #BreakTheBias आहे आणि कामाच्या ठिकाणी, शाळेत आणि घरात महिलांविरुद्ध होणाऱ्या पक्षपाताची उदाहरणे जगापुढे आणली जातात. मागील वर्षीची थीम होती #ChooseToChallenge, ज्याने लोकांना लैंगिक रूढी आणि पूर्वाग्रहांना आव्हान देण्यासाठी प्रेरित करण्याची आशा होती.

selfie | सेल्फी –

या मोहिमेमध्ये लोकांनी #BreaktheBias आणि #IWD2022 या हॅशटॅगसह सेल्फी सोशल मीडियावर पोस्ट करून या वर्षाच्या थीमला आपला पाठिंबा दर्शवावा असे सांगितले आहे. लोक त्यांचे सेल्फी आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाच्या वेबसाइटवर देखील सबमिट करू शकतात.

International Women’s Day 2022? | आंतरराष्ट्रीय महिला दिन २०२२ ?

आंतरराष्ट्रीय महिला दिनी लोक पारंपारिकपणे जांभळा पोषाख परिधान करतात. जांभळा, हिरव्या आणि पांढऱ्यासह आंतरराष्ट्रीय महिला दिनाचे रंग मानले जातात. हे रंग युनायटेड किंगडमच्या महिला सामाजिक आणि राजकीय युनियनमध्ये 1900 च्या दशकाच्या सुरुवातीपासून आहेत.

NWLD graphic international womens day MH
Womens Day 2022 quotes
Happy Women's Day 2022: Best wishes, quotes, images, messages and greetings  to celebrate women in our lives - Hindustan Times
Womens Day 2022 quotes
पोस्टाचे डिजिटल बैंकिंग | Post digital banking
!!..Click hear to join..!!